ஆப்பிள் 6 மிகப்பெரிய சவால்கள் 2019 – TheStreet Tech

ஆப்பிள் ஒரு சீரற்ற இருந்து மீள முடியும் 2018 அதன் பங்குகள் 7% வீழ்ச்சியுற்றது, அல்லது முன்னோக்கி இன்னும் அச்சமற்ற தண்ணீர் உள்ளன?

அக் .3 ல் $ 233.47 ஐ உயர்ந்ததில் இருந்து, வர்த்தக அச்சங்கள், பலவீனமான ஐபோன் அறிக்கைகள், சட்டரீதியான பிரச்சனைகள் மற்றும் இன்னும் ஒருமுறை உயர் பறக்கும் பங்குகளை இழுத்துவிட்டன, ஆனால் கிறிஸ்துமஸ் முதல் 7% வரை உயர்ந்துள்ளது. 2019 க்கு, மேலும் சவால்கள் – மற்றும் சாத்தியமான வாய்ப்புகள் – முன்னோக்கி உள்ளன. வரும் ஆண்டுகளில் ஆப்பிள் எதிர்கொள்ளும் மிகப்பெரிய பிரச்சினைகள் சில இங்கே உள்ளன.

1. வர்த்தக நிச்சயமற்ற வழிநடத்துதல்

கட்டணம் ஆப்பிள் ( AAPL ) பக்கத்தில் ஒரு சாத்தியமான முள், மற்றும் புதிய ஆண்டு தொடரலாம். அமெரிக்க-சீன வணிகக் கொள்கையைச் சுற்றியுள்ள நிச்சயமற்ற தன்மை – மற்றும் டிரம்ப்பின் கருத்துகள் அவர் ஐபோன்களில் கட்டணத்தை சுமத்த முடியும் – ஆப்பிள் பங்குகளுக்குத் தயக்கம் காட்டவில்லை. ஒரு சமீபத்திய குறிப்பில், Wedbush இன் டான் ஐவிஸ் ஆப்பிள் நிறுவனத்தின் முக்கிய பாக்ஸ்கான் தொழிற்சாலைக்கு எந்தவித தடங்கலும் இல்லாமல் 2019 இன் முற்பகுதியில் வர்த்தக முரண்பாட்டிற்கு சிறந்த சாத்தியக்கூறு இருப்பதாக கூறினார்.

ஆனால் ஆப்பிள் ஏற்கனவே சீனாவின் உற்பத்தியில் சிலவற்றை மாற்றுவதற்கான திட்டங்களை ஏற்கனவே செய்து வருகிறது என்று சமீபத்திய அறிக்கை கூறுகிறது. 2019 ஆம் ஆண்டிற்குள், DA டேவிட்சனின் டாம் ஃபோர்டு, தார்ஃப் அபாயங்களைத் தடுக்க ஆப்பிள் ஒரு வலுவான நிலையில் இருப்பதாக நம்புகிறார்: “இந்த நம்பிக்கை பகுதியின் நிறுவனம் நிறுவனத்தின் அளவு மற்றும் திறமை ஆகியவற்றை அடிப்படையாகக் கொண்டு அதன் உற்பத்தியாளர்களுடன் விலை நிர்ணயித்து பேச்சுவார்த்தைகளை மேற்கொண்டு, அதன் உற்பத்தியை சீனா, “ஃபோர்டே விளக்கினார்.

2. குவால்காம் உடன் போராட்டம்

ஆப்பிள் நிறுவனம் குவால்காம் ( QCOM ) உடன் நீண்ட காலமாக, மோசமான, சட்டபூர்வமாக உறிஞ்சப்பட்டு , உரிம விகிதங்கள் மற்றும் காப்புரிமைக் கட்டணம் ஆகியவற்றின் மீது உருவானது, ஆப்பிள் நிறுவனம் குவால்காம் மூன்று நாடுகளில், அமெரிக்காவில் $ 1 பில்லியன் வழக்கு, மற்றும் குவால்காம் தாக்கல் கவுன்செர்ஸ் சொந்த கூறி ஆப்பிள் இன்டெல் (கொடுக்க ரகசியங்களைத் திருடி INTC இல் ). தீங்கு விளைவிக்கும் சண்டை அல்லது தீங்கு விளைவிக்கும் தீர்ப்புகளின் வாய்ப்பாக, முதலீட்டாளர்கள் கவனத்திற்கு எடுத்துக்கொள்கிறார்கள் – தங்கள் விரல்களை ஒரு விரைவான தீர்மானத்திற்குக் கொண்டு வருகிறார்கள்.

Wedbush’s Ives ஒரு தீர்வு “இந்த வளர்ந்து வரும் சட்ட தலைவலி சுற்றி கவலைகளை நீக்க வேண்டும்.” இருப்பினும், ஒரு விரைவான தீர்வு இப்போது தோன்றியிருக்கவில்லை – நவம்பரில், ராய்ட்டர்ஸ் அறிவித்தது எந்த உடன்பாட்டு பேச்சுவார்த்தையும் பிளாக் எக்டேக்கில் இல்லை என்று அறிவித்தது, டிசம்பரில் சான் டியாகோ தீர்ப்பு ஏப்ரல் 15, 2019 விசாரணை தேதி ஒன்றை அமைத்தது.

3. ஐபோன் யூனிட் விற்பனை கணிப்புகளை சந்தித்தல்

ஐவெஸ் முழு ஆண்டு 2019 யூனிட் விற்பனை ஆண்டு ஒரு “எருது / கரடிகள் மணல் வரி” குறிக்கிறது. ஆப்பிள் ஐபோன் அலகு விற்பனையில் கவனம் செலுத்துகிறது, ஆனால் அவை இன்னும் ஆய்வாளர்களை ஏமாற்றும் திறன் கொண்டவை. CFRA ஆராய்ச்சி நிறுவனத்தின் ஏஞ்சலோ ஜினோ சமீபத்தில் ஐபோன் யூனிட்களை அடுத்த வருடத்தில் குறைக்கக் கூடும் என்றும், “ஒருமித்த எதிர்பார்ப்புகள் மிகவும் உயர்ந்துள்ளன” என்றும் எழுதியுள்ளது. 2019 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இந்த மதிப்பீடுகள் குறைக்கப்படலாம் என்று ஜினோ எழுதினார். 2019 ஆம் ஆண்டில் பரந்த அளவிலான பங்குகளை விஞ்சி, பங்குகளை விற்றுக் கொண்டாலும், ஆப்பிள் பங்குகள் “திடீரென்று தரையில் ஆண்டு துவங்கும் வாய்ப்பு” என்று பொருள்படும்.

4. சேவைகள் கதை மீது முதலீட்டாளர்களை விற்பது

கடந்த வருவாய் அறிக்கையில், ஆப்பிள் அவர்கள் இனி ஐபோன் பிரிவில் விற்பனையாகாது என தெரிவிக்கையில், அவர்கள் இனிமேலும் பொருந்தாது. பல ஆய்வாளர்கள் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள், ஆனால் புதிய அறிக்கை ஆட்சிக்கு மாற்றீடாக பெரிய அளவில் முதலீட்டாளர்களுக்கு நேரத்தை செலவழிக்கலாம். மெதுவான ஐபோன் தேவைக்கான சான்றுகள் பல பார்வையாளர்களால் பறிமுதல் செய்யப்பட்டுள்ளன, மேலும் ஆப்பிள் நிறுவனம் முதலீட்டாளர்களை வற்புறுத்துவதற்கு இன்னும் அதிகமான வேலைகளை எடுக்கும் – இது அலகு விற்பனை அல்ல – உண்மையில் எதிர்காலம் ஆகும்.

தேவையின் விலைக்கு விற்பனையாகும் ஆப்பிள் மதிப்பிற்குரியது அல்ல, ஆனால் ஒரு பயனருக்கு சராசரியாக வாழ்நாள் மதிப்பு மாதிரியாக இருக்க வேண்டும் என்ற யோசனையில், லாஸ்ட் மார்டின் புத்திசாலித்தனமாக பேசுகிறார்: “Apple ஐ மதிப்பீடு செய்வதற்கான சிறந்த வழி உண்மையில் உறுப்பினர்கள் அல்லது சந்தாதாரர்களின் சூழல் என நம்புகிறோம் எங்கள் ஆராய்ச்சி சுட்டிக்காட்டுகிறது சராசரி iOS நுகர்வோர் பத்து ஆண்டுகளுக்கு ஆப்பிள் சுற்றுச்சூழல் உள்ள தங்குகிறார், “என்று அவர் கூறினார். 2019 ஆம் ஆண்டிற்கு, ஆட்மின் மிக வேகமாக வளர்ந்துவரும் பிரிவு (30% ஆண்டுக்கு மேல் ஆண்டு) மற்றும் ஐபோன் விற்பனையில் $ 61.3 பில்லியன் பின்னால் மொத்தம் இரண்டாவது பெரிய நிறுவனமாகவும், தேவையை 11 பில்லியன் டாலர்கள் என்று எதிர்பார்க்கிறது. ஆயினும்கூட, சேவை விவரங்களை முதலீட்டாளர்களுக்கு விற்க ஐபோன் மார்க்கெட் சில நேரம் ஆகலாம்.

5. 5G வருகை திட்டமிடல்

2019 இல், சந்தையில் 5G நுழைவு ஸ்மார்ட்போன்கள் போட்டி இயற்கை குலுக்கல் முடியும், CFRA இன் Zino சுட்டிக்காட்டினார். “2019 ஆம் ஆண்டு காலண்டரில் 5 ஜி சாதனங்களை அறிமுகப்படுத்த சாம்சங் ( எஸ்எஸ்என்எல்எஃப் ) மற்றும் ஹவாய் ஆகியவற்றை எதிர்பார்க்கிறோம், இது ஒரு போட்டி நிலைப்பாட்டில் இருந்து எதிர்மறையாகக் கருதப்படலாம்,” என்று அவர் குறிப்பிட்டார், ஆப்பிளின் 5G இல் “வளர்ச்சி இல்லாத சூழ்நிலை” 2019 ல் மற்றும் 2020 ஆம் ஆண்டின் முற்பகுதியில்.

ஆப்பிள் சற்று தாமதமாக 5G கட்சியிலிருந்தாலும்கூட, நம்பிக்கைக்கு இன்னமும் இடம் இருக்கிறது. அமெரிக்க மக்களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் 2020 வரை 5G ஐ அணுக முடியாது, ஜினோ குறிப்பிட்டார். ஆப்பிள் 2020 களின் பிற்பகுதியில் 5 ஜி ஃபோன்களை வெளியிடக்கூடும், மேலும் அடுத்த ஆண்டு இறுதிக்குள் ஆப்பிள் நிறுவனத்தின் 5G இன் நன்மைகளில் முதலீட்டாளர்கள் கார்ப்பரேஷனை ஆரம்பிக்கலாம்.

6. ஸ்மார்ட்போன் சரிவு

ஸ்மார்ட்ஃபோன்கள் பிரபஞ்சத்தின் மையமாக நுகர்வோர் மையமாக மாறியுள்ளதால், ஆப்பிள் முதலீட்டாளர்கள் பெரும் வெகுமதிகளை அறுவடை செய்துள்ளனர். ஒரு நீண்ட காட்சியை எடுத்துக் கொண்டாலும், ஸ்மார்ட்ஃபோன்கள் நுகர்வோரின் வாழ்வில் எப்பொழுதும் மேலாதிக்கம் செலுத்துவதில்லை. “இன்று, ஸ்மார்ட்போன், பெரும்பகுதி, நுகர்வோர் இண்டர்நெட் மூலம் தொடர்பு கொள்ளும் முதன்மை வழிமுறையாக உள்ளது,” என்று அவர் குறிப்பிட்டார். அத்தகைய அமேசான் (போன்ற “நாங்கள் ஸ்மார்ட்போன் நுகர்வோர் பெருகிய முறையில் தங்கள் ஸ்மார்ட்போன் செல்வாக்கு இல்லாமல் இணைக்கப்பட்ட சாதனங்களின் தொடர்பு போன்ற ஒரு குறைவை பங்கு வகிக்கிறது எங்கே ஒரு எதிர்கால சாத்தியம் பார்க்க” AMZN அமெரிக்க ) அலெக்சா அல்லது நெடுங்கணக்கு ன் ( GOOGL ) Google முகப்பு மற்றும் Google உதவி.

Apple’s Siri மற்றும் ஆப்பிள் HomePod தயாரிப்புகள் பின்னால் தள்ளப்பட்டுள்ளன, ஆனால் காலப்போக்கில், ஃபோன்களில் எதிர்காலத்தை சார்ந்திருக்கும் எதிர்காலம் ஆப்பிளின் செயல்பாட்டு செயல்திறனை பலவீனப்படுத்தக்கூடும், ஃபோர்டு கூற்றுப்படி.  

admin Author