அவர்கள் பிரீமியர் லீக்கின் பெரிய குழுக்களாக இருப்பதை நிரூபிக்க லிவர்பூலை மேன் சிட்டி கடக்க வேண்டும் – ஈஎஸ்பிஎன்

9:34 PM IST

  • Mark Ogden மூத்த எழுத்தாளர், ESPN FC

ஆறு மாதங்களுக்கு முன்னர், பிப் கார்டியோவின் மான்செஸ்டர் சிட்டி, பிரீமியர் லீக் காலத்தின் மிகப்பெரிய அணியாக பலர் அறிவித்ததோடு, 2017-18 பட்டத்தை வெல்வதற்கான வழிகளில் பதிவுகளைத் தொடர்ந்தது. பிரீமியர் லீக்கில் 100 புள்ளிகளை குவிக்கும் முதலாவது அணியாகவும், 19-புள்ளி வித்தியாசத்தில் தலைப்பை வென்றது – மிகப் பெரியது.

இறுதியில், நகரத்தின் 11 புதிய பதிவுகள் கடந்த சீசனில் பெரும்பாலான வெற்றிகள், பெரும்பாலான இலக்குகள், மிகப்பெரிய வெற்றிகள் மற்றும் மிக நீண்ட ரன்கள் வென்றது. ஆனால் 2018 ஆம் ஆண்டு வரலாற்றுக்கு இரங்கல் மற்றும் கார்டியோலாவின் சாம்பியன்கள் ஏழு புள்ளிகள் ஏதென்ஸ் லீக் தலைவர்கள் லிவர்பூல் முன் அமர்ந்துள்ளன. வியாழன் முதல் எட்டிஹாடிக்கு எதிரான இரண்டாவது மோதலுக்கு முன்னர், ஏற்கனவே நகரத்தின் கூற்றுகள் ஏற்கனவே சற்றே தேதியிட்டவை.

உண்மையில், லிவர்பூலைப் பிடிப்பதற்கும், தலைப்பைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கும், அவர்களுக்கு முன்னால் வரும் சவால்கள் உண்மையிலேயே அவர்களின் தரம் மற்றும் வரலாற்று ரீதியான நிலைப்பாட்டை வரையறுக்கின்றன.

நகரம் கடந்த காலத்திலேயே பரபரப்பாக இருந்தது, 11 உடைந்த பதிவுகளுக்கு இது ஒரு சான்றாக இருந்தது, ஆனால் ஒரு பருவத்தின் பலம் மற்றும் நிலைப்பாட்டின் ஒரு பருவத்தின் ஒரு பருவமே ஒருபோதும் முடியாது. இந்த பருவத்தின் தலைப்பை தக்கவைத்துக் கொள்ள முடியாவிட்டால், இந்த நகர அணி சர் அலெக்ஸ் பெர்குசனால் கட்டப்பட்ட மான்செஸ்டர் யுனைடெட் அணியுடன் தோள்பட்டை நிற்க முடியாது, பல சந்தர்ப்பங்களில் தலைப்புகள் வெற்றிபெற்றது.

யுனைடெட் பெர்குசன் கீழ் இரண்டு தனித்தனி சந்தர்ப்பங்களில் தலைப்புகள் ஒரு ஹாட்ரிக் வெற்றி பெற்றது. 2004-05 மற்றும் 2005-06 ஆகிய ஆண்டுகளில் மீண்டும் முதுகலைப் பட்டங்களை வென்ற ஜோஸ் மவுரினோவின் முதல் செல்சீ அணி மீண்டும் வென்றதன் மூலம் ஒரு பெரிய தலைப்பு வென்ற பிரச்சாரத்தை உருவாக்க முடிந்தது. அந்த வேலை நகரம் கடந்த பருவத்தின் வெற்றி ஒரு சிறந்த, ஆனால் fleeting, ஆதிக்கம் காலம் விட எதுவும் என்று நிரூபிக்க ஆஃப் இழுக்க வேண்டும்.

நிச்சயமாக, கார்டியோலா மற்றும் அவரது வீரர்கள் லிவர்பூல் மீது இடைவெளியை மூட முடியாது மற்றும் தலைப்பு அவற்றை அடித்து என்று முட்டாள் என்று. கடந்த பருவத்தில் அவர்கள் ஒரு சிறந்த அணி என்று நிரூபித்தனர் மற்றும் கெவின் டி பிரையன், டேவிட் சில்வா, ரஹீம் ஸ்டெர்லிங் மற்றும் கோ ஆகியோரின் பட்டங்களை தக்க வைத்துக் கொண்டதன் மூலம், யுனைடெட் மற்றும் செல்சீ ஆகியோருடன் இணைந்து தங்களுடைய இடத்தைப் பெறுவதற்கான அவலத்தை நீங்கள் பெற்றுள்ளீர்கள்.

பிரீமியர் லீக்கை வென்ற இரண்டு முந்தைய சம்பவங்களில் சிட்டி அதை செய்ய முடியவில்லை, 2003-04 ஆம் ஆண்டின் அர்செனலின் மிகப்பெரிய சாதனைகளான பட்டத்தை தக்கவைத்துக் கொள்ள முடியவில்லை. ஆனால் இப்போது கார்டியோலா மற்றும் அவரது வீரர்கள் தட்டுக்கு ஏற்றவாறு மற்றும் பெருமளவில் தங்கள் இடத்தை பாதுகாக்க நேரம்.

கடந்த பருவத்தில் தலைப்பு ஒரு ஊர்வலமாக இருந்தது மற்றும் போட்டியாளர்கள் மூலம் அழுத்தம் வைத்து நகரம் எந்த உணர்வு இருந்தது. இப்போது அவர்கள் லிவர்பூலில் தோல்வியுற்ற எந்த தோல்வியும் ஜர்கென் Klopp அணி குறைந்தபட்சம் ஏழு புள்ளிகள் தெளிவாக விட்டு ஏனெனில் வழங்க கடுமையான அழுத்தம் கீழ் உள்ளன. சிட்டி வெற்றி என்றால், பற்றாக்குறை நான்கு புள்ளிகள் கீழே இருக்கும் மற்றும் அவர்கள் தலைவர்கள் மீது நிலையான அழுத்தம் திருகு திருப்பு மூலம் லிவர்பூலின் மன வலிமையை சோதிக்க வாய்ப்பு வேண்டும்.

வரலாறு நகரின் பக்கத்தில்தான் இல்லை, ஆனால் அது காவலாளி மற்றும் அவரது வீரர்களை எதிர்கொள்ளும் பெருமை அளவை மட்டுமே சேர்க்கிறது. புத்தாண்டு தினத்தில் லிவர்பூல் அணிக்கு இதுவரை எந்த அணி முன்னேறியது மற்றும் அந்தப் பட்டத்தை வெல்ல முடியவில்லை. பருவத்தின் இந்த கட்டத்தில் இருந்து மாற்றியமைக்கப்பட்ட மிகப்பெரிய முன்னணி ஐந்து புள்ளிகள் ஆகும்; முந்திய லிவர்பூலின் தற்போதைய ஏழு புள்ளி முன்னணி நகரம் ஒரு பெரிய சாதனை ஆகும்.

யுனைட்டெட் அணி 12 புள்ளிகளுடன் 2007-08 இல் ஐந்து புள்ளிகளால் அர்செனலுக்கு ஏமாற்றமடைந்தது, ஆனால் அர்சென் வெங்கரின் அணியை பிடிக்க மற்றும் தலைப்பை தக்கவைத்துக் கொண்டது. 1995-96 ஆம் ஆண்டில், நியூகேஸல் பிப்ரவரி மாதம் ஐக்கிய மாகாணத்தை விட பெர்குசன் அணிக்கு அடுத்தபடியாக 12 புள்ளிகள் முன்னணிக்கு சரணடைந்தது, ஆனால் யுனைடெட் தங்கள் சொந்த வீழ்ச்சிகளுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கவில்லை, அர்செனல் இறுதி 10 ஆட்டங்களில் ஒரு 11-புள்ளி பற்றாக்குறையை அழித்து விட்டது சீசன் 1997-98 இல் பட்டத்தை வென்றது. 2011-12 ஆம் ஆண்டில் யுனைட்டெட் எட்டு புள்ளிகள் எட்டு புள்ளிகளுடன் ஐக்கியப்பட்டன. ஆனால் நகரத்தின் கடைசி நாளில் குயின்ஸ் பார்க் ரேஞ்சர்ஸ்க்கு எதிராக செர்ஜியோ அகுரோரோவின் வேலைநிறுத்தம்-நேர வெற்றியாளரை இலக்கை வென்ற சிட்டி வெற்றி பெற்றது.

விளையாட

2:10

லிவர்பூல் பாதுகாவலர்களான விர்கில் வான் டிக்க் மற்றும் ஆண்டி ராபர்ட்சன் ஆகியோர் அர்செனல் மீது லிவர்பூலின் 5-1 வெற்றியைத் தொடர்ந்து அணியின் நம்பிக்கையைப் பற்றி பேசுகின்றனர்.

நகரத்திற்கான சவால் தெளிவானது: லிவர்பூல் அவர்களின் ஏழு-புள்ளி முன்னணிகளை தூக்கி எறிவதன் மூலம் மீண்டும் தங்கள் வரலாற்றை மீண்டும் மீண்டும் எழுத வேண்டும். ஆனால் அது பெரும் வீரர்கள் சந்தோஷமாக இருக்க வேண்டும், சவால் என்று இருந்தால், அவர்களின் சாதனை வெற்றி கடந்த பருவத்தில் ஒரு fluke இல்லை என்று திருப்தி ஒரு இன்னும் பெரிய உணர்வு கொடுக்க வாய்ப்பு உள்ளது.

Guardiola சிட்டி அவர்கள் தங்கள் முன் ஷாம்பெயின் கால்பந்து மற்றும் இரக்கமின்மை தவிர அணிகள் கிழித்து எப்படி எங்களுக்கு காட்டியுள்ளன, ஆனால் ஒரு கடினமான சவால் நிச்சயமாக துரதிருஷ்டவசமாக கடந்து சண்டையிடும் நிச்சயமாக பெருந்தன்மையின் ஒரு உண்மையான நடவடிக்கை இருக்கும். Klopp இன் லிவர்பூல் இப்போது தடுக்க முடியாதது ஆனால் பிரீமியர் லீக் வரலாற்றில் இந்த நகர அணி மிகப்பெரியது என்றால், இப்போது மற்றும் பருவத்தின் முடிவில் அது நிரூபிக்க சரியான வாய்ப்பு உள்ளது.

இந்த லிவர்பூல் குழுவிற்கு முன்னால் அவர்கள் குவியலின் உச்சத்தை முடிக்க முடியாவிட்டால், யாரோ யாராவது காவ்டீயோவின் நகரத்தின் பெருமையை கேள்வி கேட்க முடியாது.

admin Author